ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ತಂಪಾಗಿರಲು 6 hydrating drinks ರಿಫ್ರೆಶ್ ಆಗಿರಲು.

“ಬಿಸಿ ಬೇಸಿಗೆಯ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ, 6 hydrating drinks ಹೈಡ್ರೀಕರಿಸಿದ ಮತ್ತು ತಂಪಾಗಿರುವುದು ಮುಖ್ಯ. ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಕೆಲವು ಕೂಲಿಂಗ್ ಡ್ರಿಂಕ್ಸ್ ಅಥವಾ ಜ್ಯೂಸ್ ಕುಡಿಯುವುದು. ಈ ಜ್ಯೂಸ್‌ಗಳನ್ನು ಯಾವುದೇ ಸಕ್ಕರೆ ಸೇರಿಸದೆ ತಯಾರಿಸಬಹುದು. ನೀವು ಕಲ್ಲಂಗಡಿ ಪುದೀನ ರಸ ಅಥವಾ ಲಿಚಿ ನಿಂಬೆ ಪಾನಕವನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಾರಿಕೆಯನ್ನು ನೀಗಿಸಲು ಮತ್ತು ಹೈಡ್ರೀಕರಿಸಿದ ಮತ್ತು ತಂಪಾಗಿರಲು ಕೆಳಗೆ ಸೂಚಿಸಲಾದ ಕೆಲವು ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ!

0
15
ಬಿಸಿಲಿನ ತಾಪ
ಸಾಂದರ್ಭಿಕ ಚಿತ್ರ

ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯನು ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾಗಿ ಹೊಳೆಯುವ ವರ್ಷದ ಸಮಯ. ಉಷ್ಣತೆಯು ಅತೀ ಹೆಚ್ಚು ಇರುವ ಸಮಯವೆಂದರೇ ಅದು ಈ ಬೇಸಿಗೆ ಕಾಲ. ಎಲ್ಲೆ ಹೋದರು, ಶಾಖ! ಶಾಖ! ಶಾಖ! ಬಿಸಿ ಗಾಳಿ, ಸುಡುವ ಬಿಸಿಲು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ತಾಪಮಾನವು ದೇಹದ ಮೇಲೆ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಸೇವಿಸುವ ತಂಪು ಪಾನೀಯಗಳ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಆಂತರಿಕ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿದೆ. ಶಾಖದಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಒಂದು ಲೋಟ ತಣ್ಣಗಾದ ನೀರು ಸಾಕಾಗುತ್ತದೆ, ನೀವು ಇತರ ಹೈಡ್ರೇಟಿಂಗ್ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಹೈಡ್ರೇಟೆಡ್ ಆಗಿರುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಉಷ್ಣತೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ತಂಪಾಗಿರಲು ಈ 6 hydrating drinks ಕೂಲಿಂಗ್ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ!

ಬೇಸಿಗೆಯ ಶಾಖದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲೇಬೇಕಾದ ಮಾಹಿತಿ

“ಬಿಸಿ ಬೇಸಿಗೆಯ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ, ಹೈಡ್ರೀಕರಿಸಿದ ಮತ್ತು ತಂಪಾಗಿರುವುದು ಮುಖ್ಯ. ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಕೆಲವು ಕೂಲಿಂಗ್ ಡ್ರಿಂಕ್ಸ್ ಅಥವಾ ಜ್ಯೂಸ್ ಕುಡಿಯುವುದು. ಈ ಜ್ಯೂಸ್‌ಗಳನ್ನು ಯಾವುದೇ ಸಕ್ಕರೆ ಸೇರಿಸದೆ ತಯಾರಿಸಬಹುದು. ನೀವು ಕಲ್ಲಂಗಡಿ ಪುದೀನ ರಸ ಅಥವಾ ಲಿಚಿ ನಿಂಬೆ ಪಾನಕವನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಾರಿಕೆಯನ್ನು ನೀಗಿಸಲು ಮತ್ತು ಹೈಡ್ರೀಕರಿಸಿದ ಮತ್ತು ತಂಪಾಗಿರಲು ಕೆಳಗೆ ಸೂಚಿಸಲಾದ ಕೆಲವು ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ!

summer drinks
ಸಾಂದರ್ಭಿಕ ಚಿತ್ರ

ಕಬ್ಬಿನ ರಸ (6 hydrating drinks)
ಕಬ್ಬಿನ ರಸವು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಸೇವಿಸುವ ಪಾನೀಯವಾಗಿದ್ದು ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಮರು-ಚೈತನ್ಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳು, ಕಬ್ಬಿಣ, ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್, ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಮತ್ತು ಇತರ ಖನಿಜಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ, ಇದು ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ರೋಗದ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಆಯುರ್ವೇದವು ಕಾಮಾಲೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಾಗಿ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಹಣ್ಣಿನ ರಸವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ.

refreshing summer drinks
ಸಾಂದರ್ಭಿಕ ಚಿತ್ರ

ನಿಂಬೆ ಪಾನಕ
ನಿಂಬೆ ಪಾನಕವು ಒಂದು ಶ್ರೇಷ್ಠ ಬೇಸಿಗೆ ಪಾನೀಯವಾಗಿದ್ದು ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ತಂಪಾಗಿಸುವುದಲ್ಲದೆ ನಿರ್ಜಲೀಕರಣವನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ನಿಂಬೆ ಪಾನಕವು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತೂಕ ನಷ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಕೆಲವು ಪುದೀನ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಪುಡಿಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ರಿಫ್ರೆಶ್ ಪರಿಮಳಕ್ಕಾಗಿ ಅವುಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ನಿಂಬೆ ಪಾನಕಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸಬಹುದು. ತಾಜಾ ಪುದೀನಾ ಎಲೆಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಹಣ್ಣು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿ ಸಲಾಡ್‌ಗೆ ತುರಿದ ಶುಂಠಿ ಮತ್ತು ನಿಂಬೆ ರುಚಿಕಾರಕದೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಸುವುದರಿಂದ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ತಂಪಾಗಿರಲು ಮತ್ತು ಹೈಡ್ರೀಕರಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

summer drinks at home
ಸಾಂದರ್ಭಿಕ ಚಿತ್ರ

ಐಸ್ಡ್ ಟೀ
ತಂಪಾಗಿರಲು ಹಲವು ಮಾರ್ಗಗಳಿದ್ದರೂ, ಐಸ್ಡ್ ಚಹಾವು ಅತ್ಯಂತ ಆನಂದದಾಯಕ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ತಂಪಾಗಿರಲು ಮತ್ತು ತಾಜಾತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಐಸ್ಡ್ ಟೀ ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ಇದು ದೇಹದ ಉಷ್ಣತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ರಕ್ತ ಪರಿಚಲನೆ ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಆಂತರಿಕ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ದಾಸವಾಳ, ಕಲ್ಲಂಗಡಿ ಮತ್ತು ತುಳಸಿ, ಪುದೀನಾ, ನಿಂಬೆ ಪಾನಕ, ದಾಳಿಂಬೆ ಮತ್ತು ಲೈಮ್ ಐಸ್ಡ್ ಟೀ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ರುಚಿಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ.

best drink to stay hydrated in summer
ಸಾಂದರ್ಭಿಕ ಚಿತ್ರ

ಕಾಲೋಚಿತ ಹಣ್ಣಿನ ರಸಗಳು
ನೀವು ಬೇರೆ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಋತುಮಾನದ ಹಣ್ಣಿನ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ನೀವು ಕಪ್ಪು ದ್ರಾಕ್ಷಿ ರಸ, ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಆಮ್ಲಾ ಜ್ಯೂಸ್, ದಾಳಿಂಬೆ ರಸ ಮತ್ತು ಕಿತ್ತಳೆ ರಸವನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು. ಈ ಎಲ್ಲಾ ರಸಗಳು ರಿಫ್ರೆಶ್ ಮತ್ತು ಶಾಖವನ್ನು ಸೋಲಿಸಲು ಪರಿಪೂರ್ಣವಾಗಿವೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಅವುಗಳು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಹಲವಾರು ಪ್ರಮುಖ ಜೀವಸತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿವೆ.

healthy summer drinks
ಸಾಂದರ್ಭಿಕ ಚಿತ್ರ

ಪಪ್ಪಾಯಿ ರಸ
ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಮುಂದಿನದು ಪಪ್ಪಾಯಿ ರಸ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಫೈಬರ್ ಅಂಶ ಮತ್ತು ಪಾಪೈನ್ ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಕಿಣ್ವದಿಂದಾಗಿ, ಪಪ್ಪಾಯಿಗಳು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆ ಮತ್ತು ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿದೆ. ಇದು ಬಿಸಿಲಿನ ಬೇಗೆಯನ್ನು ಶಮನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಟ್ಯಾನ್‌ಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಬೇಸಿಗೆಯ ಶಾಖವನ್ನು ಸೋಲಿಸಲು ಅದ್ಭುತ ಪಾನೀಯವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಸಿಹಿ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸತ್ಕಾರಕ್ಕಾಗಿ ಪಪ್ಪಾಯಿ ಜೇನು ರಸವನ್ನು ಕೂಡ ಮಾಡಬಹುದು.

ummer drinks to make at home
ಸಾಂದರ್ಭಿಕ ಚಿತ್ರ

ತುಳಸಿ ಬೀಜದ ಪಾನೀಯ
ಶಾಖವನ್ನು ಸೋಲಿಸುವ ಇನ್ನೊಂದು ವಿಧಾನವೆಂದರೆ ತುಳಸಿ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪಾನೀಯವನ್ನು ತಯಾರಿಸುವುದು, ಇದನ್ನು ಸಬ್ಜಾ ಬೀಜಗಳು ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ದೇಹದ ಉಷ್ಣತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು, ನೀವು ತುಳಸಿ ಬೀಜಗಳನ್ನು 2 ಟೀ ಚಮಚ ತುಳಸಿ ಬೀಜಗಳಿಗೆ ಅರ್ಧ ಕಪ್ ನೀರಿನ ಅನುಪಾತದಲ್ಲಿ ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ನೆನೆಸಿಡಬಹುದು. ಅದನ್ನು ತಣ್ಣಗಾಗಿಸಿ ಮತ್ತು ಕುಡಿಯಿರಿ!

ಸಧ್ಯ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬೇಸಿಗೆ ಅತೀಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ತುಂಬಾ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ವಯೋಸಹಜ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ವೃದ್ಧರು ಆದಷ್ಟು ತಂಪಾದ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಇರುವುದು ಸೂಕ್ತ.  ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಈ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಭಾರತೀಯ ಪಾನೀಯವನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದು ರುಚಿಕರವಾಗಿರುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಹಲವಾರು ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ತಂಪಾಗಿಸುವ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಅದು ಪರಿಪೂರ್ಣ ಬೇಸಿಗೆ ಪಾನೀಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ನೀವು ಬೇಸಿಗೆಯ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅಜೀರ್ಣದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರಾಗಿದ್ದರೆ, ಈ ಪಾನೀಯವನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕು.


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here